JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Simu: 255-262961500/1 LS OFISI YA RAIS,

Nuiushi 255-262961502 ’ //‘ t 1 BARABARA YA JULIUS NY gI({LEI?{lé:

Baruapepe : press@ikulu.go.tz CHAMWINO.,

Tovuti : www.ikulu.go.tz S.L.P 1102,
40400 DODOMA.

Tabora

17 Oktoba, 2023

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

RAIS SAMIA AANZA ZIARA YA KIKAZI MKOANI TABORA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema
ameshaiagiza Wakala wa Mbegu nchini (ASA) kuzalisha mbegu zenye ubora kwa bei
ambayo mkulima ataimudu.

Rais Samia amesema lengo ni kujidhatiti kuzalisha mbegu za mazao yote hapa nchini
ili kuachana na utaratibu wa kuagiza kutoka nje.

Aidha, Rais Samia amesema hayo leo wakati akihutubia wananchi wa Nzega katika
mkutano wa hadhara uliofanyika kwenye uwanja wa Samora.

Awali Rais Samia aliweka jiwe la msingi la ujenzi wa Chuo cha Mafunzo ya Ufundi
Stadi (VETA) cha wilaya ya Igunga ambacho kimegharimu shilingi bilioni 2.6

Akihutubia wananchi wa Igunga katika mkutano wa hadhara, Rais Samia amesema
Chuo cha VETA ni muendelezo wa jitihada za serikali kuhakikisha vijana wanapata
elimu ya ufundi itakayowasaidia kuajiriwa au kujiajiri.

Vile vile Rais Samia amesema serikali imeamua kujenga chuo cha mafunzo ya ufundi
stadi katika kila wilaya nchini na kuwa na chuo kikubwa kimoja katika kila mkoa.

Hali kadhalika, Rais Samia pia amesema serikali imedhamiria kukuza ujuzi wa vijana
kwani ndio nguvu kazi ya taifa hivyo vyuo vya VETA vinajengwa ili ziungane na
miradi na mipango inayoanzishwa na serikali ili kujenga uchumi wa nchi.

Rais Samia ameanza ziara ya kikazi mkoani Tabora ambapo alifungua mradi wa maji
kutoka Ziwa Victoria kwa ajili ya mji wa Shelui, kupokea taarifa ya mradi wa umeme
vijijini (REA) awamu ya 3 mzunguko wa 2 na kuzungumza na wananchi wa wilaya
ya Iramba.
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